CHAMA CHA WALIPAKODI TANZANIA
Sauti ya Walipakodi kwa Ulipaji wa Kodi Stahiki, Nafuu, Uwazi na Uwajibikaji

“Mlipa Kodi %@ Mjenga Nchi”

=

FOMU YA MAOMBI YA UANACHAMA Bandika
Kumbuka:(Fomu hii ijazwe kwa herufi kubwa) Picha yako
hapa
(Tafadhali weka alama ya kwenye kisanduku kuonyesha uchaguzi)
A. MAELEZO BINAFSI YA MWOMBAJI
1. a) Jina Kamili la Mwombaji:
Bw. |:| Bi. |:| Taasisi. |:| Kampuni.|:| Jina sajiliwa (Kampuni/Taasisi)
Jina la kwanza Jina la kati Jina la Ukoo

Tarehe ya Kuzaliwa: Wadhifa: Jinsia: Me. |:| Ke. |:|
b) Darajala Mlipakodi: c) Ainaya Kampuni:
i. Mlipakodi Mkubwa |:| i. Corporate |:|
ii. Mlipakodi wa kati |:| ii. Proprietorship I:l NOTE;
iii. Mlipakodi mdogo |:| iii. Partnership |:| Viambatanisho:-
iv. NGO’S [] i.  Cheti cha Usajili.
V. Individual [ ] [i. Ccheticha Miipakodi.
2. | TAARIFA YA KAZI/ BIASHARA:
Kazi / Biashara Unayofanya
Sekta ya biashara Eneo/ Biashara ilipo Wilaya

Mkoa:

Namba ya utambulisho wa mlipa kodi (TIN):

ﬂ TAARIFA ZA MAWASILIANO:

Anwani ya Makazi:

Nambari ya simu ya ofisini:

Barua pepe (E-Mail) :

Anwani yako ya Posta: | |

Nambari ya simu ya Mkononi: | |

Nambari ya Whatsapp:
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B. UTHIBITISHO WA MWOMBAJI:

Nathibitisha kwamba taarifa nilizotoa hapo juu ni kamili na sahihi kwa kadri ya ufahamu
wangu.

Jina la kwanza Jina la Kati Jina la ukoo

Sahihi ya Mwombaiji: Tarehe:

C. KWA MATUMIZI YA OFISI TU:

KUPOKELEWA UANACHAMA:

Uthibitisho wa Mwanachama wa TATA
A. Kikao cha Kamati tendaji kimekubali/kimekataa ombi la uanachama wa TATA

Kikao cha Tarehe ..o,

B. Malipo ya ada ya uanachama,;

Kiasi Tshs. | No payment ( Hakuna malipo )., Jina mwekahazina: ..........cooiiiiiiiiii

Sahihi:

C. Jina na Saini ya Viongozi wa Chama;

Mwenyekiti Mtendaji: = ..o Sahiii:

Katibu MKUU: . Sahihi:
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D. VIGEZO NA MASHARTI.

1. SIFA ZA KUJIUNGA NA CHAMA.

Awe mlipakodi anayetambulika na mamlaka ya mapato Tanzania.
Mwanachama anaweza kuwa Taasisi, Kampuni, Kikundi au Mtu binafsi.

2. WAJIBU WA MWANACHAMA.

iv.

Wajibu wa kulipa kodi stahiki.

Wajibu wa Kuhudhuria vikao vyote vya Chama.

Wajibu wa Kuchangia michango yote ya chama kama itakavyothibitishwa na Mkutano
Mkuu.

Wajibu wa kuheshimu katiba na kanuni zote za chama kama ilivyoainishwa kwenye
katiba ya Chama cha Walipakodi Tanzania.

Wajibu wa kufichua wahujumu wa mapato ya Kodi.

3. HAKI ZA MWANACHAMA.

i.
ii.
iii.
iv.
V.

Haki ya kutoa maoni.

Haki ya kuhoji mapato na matumizi ya chama.

Haki ya kupiga kura na kupigiwa kura.

Haki ya kuishauri Serikali kuhusiana na masuala ya Kodi.

Haki ya kuhoji viwango vya kodi zinazowekwa na Serikali kwa kupitia vikao vya chama.

4. MANUFAA YA KUJIUNGA NA CHAMA CHA WALIPA KODI TANZANIA.

Vi.
Vii.
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Chama kitakuwa rafiki wa karibu katika kutoa Elimu ya kodi, kufundisha sheria za
kodi,aina za kodi na jinsi kodi zinavyokadiriwa na namna ya kutatua changamoto za
kikodi.

Chama kitasimama bega kwa bega na Mwanachama atakapokuwa na changamoto za
Kikodi.

Chama kitatoa wataalamu wa mahesabu watakaokusaidia kuandaa mahesabu
yanayotakiwa kuwasilishwa TRA.

Chama kitatoa jopo la wanasheria wa kodi watakao toa utetezi wa maswala ya Kodi
Mahakamani.

Chama kitasimama na Mwanachama wa hali zote ,bila kujali daraja lako la kiuchumi ili
kulinda haki na kutetea maslahi ya mwanachama.

Chama kitapigania unafuu wa kodi ikiwemo kupunguza utitiri na viwango vya Kodi.
Chama kitapaza sauti kwa niaba ya Mwanachama pale usiposikika kwa kupinga uonevu
na kudhibiti mfumo kandamizi katika ukusanyaji wa Kodi.



